Câu lạc bộ Tiếng Anh lần 1, tháng 9.2019, lần đầu tiên gia nhập CLB Tiếng Anh, các bạn ấy đã giới thiệu về mình cho mọi người biết, thật là hay, thật là thú vị và cũng thật bất ngờ các bạn ạ.
Lễ khai giảng năm nay thật đặc biệt, không có nắng vàng mùa thu, không có những chùm bóng bay rực rỡ sắc màu mà thay vào đó là những cơn mưa tầm tã, những con đường đầy nước. Vượt qua tất cả mọi khó khăn đó, thầy trò trường tiểu học Hồng Sơn đã tổ chức thành công buổi lễ khai giảng thiết thực, ý nghĩa và mang lại niềm vui, khí thế cho các em học sinh trước thềm năm học mới.
Hướng tới kỷ niệm 74 năm Ngày thành lập Quân đội Nhân dân Việt Nam, ngày 18/12/2018 Trường Tiểu học Hồng Sơn đã phối hợp với Tiểu đoàn 17 - sư đoàn 324 tổ chức buổi hoạt động dã ngoại trải nghiệm “Một ngày làm chiến sĩ”.
Sáng nay, ngày 19/11/2018 Trường tiểu học Hồng Sơn long trọng tổ chức lễ mít tinh kỉ niệm ngày nhà giáo Việt Nam và lễ vinh danh các Trạng nguyên nhỏ tuổi...
Hòa chung không khí hân hoan, náo nức của cả nước chào đón năm học mới. Sáng nay, ngày 05/09/2018 trường Tiểu học Hồng Sơn đã long trọng tổ chức lễ khai giảng năm học 2018 - 2019.
Khi tiếng ve kêu râm ran báo hiệu mùa hè đến, năm học 2017-2018 đã trôi qua. Sáng ngày 28/05/2018 trường Tiểu học Hồng Sơn long trọng tổ chức Lễ tổng kết năm học, chia tay học sinh lớp 5 và lễ phát động Tháng hành động vì trẻ em hè 2018.
Việc tổ chức sân chơi giao lưu dành cho học sinh tiểu học nhằm mục đích tạo sân chơi, cơ hội cho học sinh sử dụng và luyện tập kiến thức một cách toàn diện, kỹ năng giao tiếp, kỹ năng sống; tạo môi trường thân thiện, lành mạnh để học sinh giao lưu, học tập góp phần thực hiện tốt phong trào thi đua “Đổi mới, sáng tạo trong dạy và học”.
Nhằm khơi dậy niềm đam mê, lòng yêu thích đối với môn học, tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích cho tất cả các em học sinh yêu thích môn Tiếng Anh trong Liên đội. Chiều ngày 20/04/2018, trường Tiểu học Hồng Sơn đã tổ chức Câu lạc bộ Tiếng Anh (ENGLISH SPEAKING CLUB) cho các học sinh khối 3, 4, 5.
Hưởng ứng ngày Sách Việt Nam năm 2018, chiều ngày 13 tháng 4 năm 2018 Trường Tiểu học Hồng Sơn tưng bừng tổ chức Ngày hội đọc sách năm 2018
Món quà tuy không lớn nhưng là tình cảm, là tấm lòng của các bạn thiếu niên, nhi đồng Liên đội trường Tiểu học Hồng Sơn gửi tới các bạn của mình với mong muốn được chia sẻ, giúp đỡ các bạn có hoàn cảnh khó khăn trong cuộc sống.
Đây là việc làm hàng năm mà Y tế học đường nhà trường với mục đích phân loại sức khỏe ban đầu cho học sinh, phát hiện ra một số bệnh thông thường của các em để tư vấn với gia đình và các em về chế độ dinh dưỡng, chế độ luyện tập sao cho các em có một sức khỏe tốt nhất để học tập đạt hiệu quả
Hơn 400 học sinh Trường Tiểu học Hồng Sơn, thành phố Vinh đã được tham quan, trải nghiệm công việc trong 1 ngày của các chiến sĩ tại Tiểu đoàn 17, Sư đoàn 324 thuộc Quân khu 4.
Tham gia buổi học, các em được tham quan hoạt động, trải nghiệm các công đoạn làm bánh và tự tay mình làm nên những chiếc bánh xinh yêu, hấp dẫn với nhiều công đoạn như: chuẩn bị, nhào bột, năm bánh, nướng bánh....
Chương trình tổ chức với nhiều nội dung phong phú tạo nên khí thế vui tươi, khơi gợi niềm tự hào, ôn lại truyền thống vẻ vang của Quân đội Nhân dân Việt Nam và tính cảm quý mến, biết ơn các chú bộ đội Cụ Hồ thông qua các tiết mục văn nghệ hát, múa, tranh vẽ chủ đề ngày 22/12 cùng những bài thuyết trình cảm động, sâu sắc.....
Cuộc thi tạo ra sân chơi bổ ích, giúp các em có cơ hội được giao lưu, rèn luyện và trở nên tự tin hơn với khả năng, kiến thức, đồng thời rèn kĩ năng nhanh nhạy và phản ứng linh hoạt kịp thời. Từ đó khơi dậy niềm yêu thích, hứng thú trong việc học tập, nâng cao kiến thức, kỹ năng... cho các em học sinh.
Đến với câu lạc bộ các môn năng khiếu, các em được giao lưu, học tập, được rèn luyện kỹ năng về tiếng anh, âm nhạc, tin học, nghệ thuật, thể thao, trí tuệ, …tạo cho các em một sân chơi lành mạnh để có thể phát huy tài năng, thắp sáng đam mê của mình....
Bằng tất cả tình cảm yêu quý, trân trọng thành kính các em đã gửi tới những người thầy, người cô của mình thông điệp về sự TRI ÂN chân thành nhất. Đó chính là NIỀM VUI, là ĐỘNG LỰC để người thầy người cô tiếp bước vượt muôn ngàn gian khó, vững lái con đò, đưa các em tới bờ vui.